ยินดีต้อนรับ, ผู้เยี่ยมชม
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน.    ลืมรหัสผ่าน?
Go to bottomหน้า: 1
หัวข้อ : ขอคำปรึกษา
ขอคำปรึกษา 5 ปี, 9 เดือน ก่อน พลังน้ำใจ: 0
กราบนมัสการ พระคุณเจ้า
โยมขอคำปรึกษาเรื่องพ่อของโยมหน่อย ท่านมีอาการพูดช้า มีอาการชาตามมือและเท้า โยมคิดว่าเป็นอาการเร่ิ่มต้นของอาการอัมพาธ จึงขอคำปรึกษาว่า จะพาพ่อของโยมมารักษาทางธรรมะ เนื่องจากไปหาหมอที่โรงพยาบาลแล้ว คุณหมอบอกว่า โรคนี้ไม่หาย แต่อาการจะทรงๆ พ่อของโยมก็เลยไม่ไปหาหมออีก โยมก็เลยคิดจะพาโยมพ่อและโยมแม่ ไปหา พระอาจารย์ ให้ พระอาจารย์ชี้แนะแนวทางธรรมะ ให้พ่อไปปฏิบัติตน ให้ถูกต้อง ขอบพระคุณค่ะ

The administrator has disabled public write access.
หมอแก้ม
Fresh Boarder
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
Re: ขอคำปรึกษา 5 ปี, 8 เดือน ก่อน พลังน้ำใจ: 0
เรียนคุณอาจินต์ หมอขออนุญาตแสดงความเห็นระหว่างรอคำตอบจากพระคุณเจ้าน่ะค่ะ
1.ท่านและครอบครัวสามารถฟังพระธรรมที่พระอาจารย์ทรงแสดงไว้ในหลายโอกาสได้จากเว็บนี้ เชื่อแน่ว่าช่วยคลายทุกข์ของท่านได้
2.ท่านสามารถมาปฏิบัติธรรมได้ทุกวันอาทิตย์ค่ะ
3.วันอาทิตย์ที่ 15 เมษายน 2555 เป็นวันทอดผ้าป่า ถ้ามาร่วมงานคงได้มีโอกาสกราบและฟังธรรมจากพระอาจารย์โดยตรงค่ะ
4.โรคอัมพาตเกี่ยวกับกรรม ต้องหมั่นทำสมาธิเดินจงกรมและแผ่เมตตาบ่อยๆเสมอๆค่ะ ลูกทำ พ่อแม่ก็ได้รับบุญบารมีค่ะ
5.ทางการแพทย์ อัมพาตจะดีขึ้นหากมีกำลังใจและหมั่นกายภาพค่ะ ใช้เวลา อย่าท้อค่ะ
6.ขออนุโมทนาสาธุในความกตัญญูกตเวทีของคุณต่อบุพการี นับเป็นบุญใหญ่ค่ะ

The administrator has disabled public write access.
admin1
AUTO Wii
ผู้ดูแลระบบ
graphgraph
สมาชิกที่ไม่ได้ออนไลน์ Click here to see the profile of this user
เพศ: ชายชาตรี ที่ตั้ง: STK_home วันเกิด: _KUNENA_DT_MONTHDAY_FMT
Re: ขอคำปรึกษา 5 ปี, 8 เดือน ก่อน พลังน้ำใจ: 8
เรียนคุณอาจินต์ หมอขออนุญาตแสดงความเห็นระหว่างรอคำตอบจากพระคุณเจ้าน่ะค่ะ
1.ท่านและครอบครัวสามารถฟังพระธรรมที่พระอาจารย์ทรงแสดงไว้ในหลายโอกาสได้จากเว็บนี้ เชื่อแน่ว่าช่วยคลายทุกข์ของท่านได้
2.ท่านสามารถมาปฏิบัติธรรมได้ทุกวันอาทิตย์ค่ะ
3.วันอาทิตย์ที่ 15 เมษายน 2555 เป็นวันทอดผ้าป่า ถ้ามาร่วมงานคงได้มีโอกาสกราบและฟังธรรมจากพระอาจารย์โดยตรงค่ะ
4.โรคอัมพาตเกี่ยวกับกรรม ต้องหมั่นทำสมาธิเดินจงกรมและแผ่เมตตาบ่อยๆเสมอๆค่ะ ลูกทำ พ่อแม่ก็ได้รับบุญบารมีค่ะ
5.ทางการแพทย์ อัมพาตจะดีขึ้นหากมีกำลังใจและหมั่นกายภาพค่ะ ใช้เวลา อย่าท้อค่ะ
6.ขออนุโมทนาสาธุในความกตัญญูกตเวทีของคุณต่อบุพการี นับเป็นบุญใหญ่ค่ะ

ตามที่หมอแก้มบอกครับหรือจะมาที่สำนักสงฆ์ก็ได้ครับ

Last Edit: 07.04.2012 16:01 By admin1.
Go to topหน้า: 1
mod_vvisit_counterToday172
mod_vvisit_counterThis week172
mod_vvisit_counterThis month1455
mod_vvisit_counterAll270936